ตอนนี้ Samsung Watch กับ iPhone รับสาย โทรไลน์ คุยผ่านนาฬิกาได้แล้วครับ Messenger Telegram หรือระบบโทรอื่นๆ ได้หมด

ในสัปดาห์ที่ผ่านมา Line ได้มีอัพเดทใหม่ เวอร์ชัน 10.30

ทำให้สามารถรับสายผ่านนาฬิกาด้วย Galaxy Watch Active 2 เมื่อเชื่อมต่อกับ iPhone 11 ได้

ซึ่งก่อนหน้านี้ผมได้ทดสอบระบบการโทรของ Line มีเพียงการแจ้งเตือนว่ามีผู้โทรมา แต่ไม่สามารถรับสายแล้วคุยผ่านนาฬิกาได้

จากการทดสอบสามารถทำได้ โดยผมมีคลิบยืนยันครับ

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่