"คนที่เป็นทุกอย่าง"

เพื่อนๆคนไหนเคยมีความสัมพันธ์แบบผมบ้างครับ

ผมมีแฟนเก่าคนนึง ที่เป็นทั้งเพื่อน ทั้งน้อง ทั้งคนที่คอยอยู่ข้างๆ อยู่ด้วยกันแล้วสบายใจ ไม่อึดอัดเลย.

..แต่ผมกับเขาไม่ได้เป็นอะไรกันนะครับ แค่คนเคยคบกัน .. เราสองคนซัพพอร์ทกันในๆทุกอย่างๆ
เวลาเธอเสียใจ.. ผมจะรับฟังและอยู่ข้างๆเธอเสมอ
เหมือนที่เธอทำให้ผมมาตลอด

ครอบครัวเขาก็เหมือนจะโอเคกับผมมาก และทุกๆครั้งที่เขามีคนรัก ผมก็จะยินดีกับเขาเสมอ ผมไม่รู้ว่าแบบนี้มันคือความรักรึเปล่าครับ ?  ผมกลัวว่าถ้ากลับไปคบกันแล้วเรื่องแบบนี้จะหายไป
ทำยังไงดีครับ ผมปรึกษาเพื่อนหน่อย รู้สึกว่าเธอจะเป็นทุกอย่างของผมจริงๆ
หรือผมควรจะเสี่ยงขอเธอกลับมาคืนดีครับ
😊

แสดงความคิดเห็น
Preview