เรียนครูภาษาไทย หรือเรียนเกษตรพืชสวนดีคะ?

ตอนนี้เรียนอยู่ชั้นม.5ค่ะ สายวิทย์-คณิต(โปรแกรม PEP-ครุทายาท เตรียมพร้อมความเป็นครูหลักสูตรของโรงเรียนค่ะ )
ตอนนี้สองจิตสองใจว่าอยากเรียน ครู หรือว่าเกษตรดีเพราะว่า ที่บ้านพ่อแม่เป็นเกษตรกรด้วยเลยอยากต่อยอดหรือทำงานกรมเกษตรค่ะ เลยอยากถามว่า ระหว่างเรียนเกษตร กับเรียนครูภาษาไทย อันไหนมีโอกาสตกงานมากกว่ากันคะ ส่วนตัวในอนาคตอยากรับราชการด้วยค่ะ
(ครูก็อยากเรียนเกษตรก็อยากเรียน^++^)

ปล.1 อยากได้คำตอบจริงๆ ไม่เอาแบบถ้าเก่งจริงบลาๆนะคะ เพราะหาอ่านในพันทิปมีแต่แบบนี้
ปล.2 ไม่ชอบวิชาไหนเป็นพิเศษเพราะเกรดเหมือนจะเท่าๆกันหมดค่ะ😂😂
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่