ห้องน้ำที้คอนโดรั่วบริเวณส่วนอาบน้ำเป็นห้องกั้นกระจกและไม่อยากรื้อกระเบื้องเพื่อทำใหม่ค่ะ

จะแก้ไขตามนี้ได้ไหมค่ะรบกวนแนะนำด้วยนะค่ะ
1. ทา TOA WATER BLOC ทับกระเบื้องเก่าแล้วใช้งานเลยได้ไหมค่ะเเละจะลื่นไหมค่ะ
2. หรือทาTOA WATER BLOC ทับกระเบื้องเก่าแล้วจำเป็นต้องทาสีทับอีกรอบค่ะถ้าต้องทาสีทับอีกรอบช่วยแนะนำด้วยนะค่ะเอาแบบไม่ลื่นค่ะ

#ซึ่งปกติเวลาล้างห้องน้ำใช้น้ำยาล้างจานล้างค่ะ#

ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่