เม็ดเลือดมีขนาดเท่าไหร่

เม็ดเลือดมีขนาดเท่าไหร่หรอครับถ้าคนปกติ และ เม็ดเลือดขนาดเล็กกับใหญ่นี้เกี่ยวกับพันธุกรรมด้วยไหมครับ ต้องขนาดเท่าไหร่ครับถึงจะบริจากเกล็ดเลือดได้ ถ้ากินยานี้มีผลกับเม็ดเลือดด้วยไหมครับ(หมายความว่าถ้ากินยาไปแล้วเม็ดเลือดหดตัวหรือกินข้าวประมารนี้ครับ) กระทุนี้สร้างเพื่อผมจะไปบริจากเกล็ดเลือดแต่ผมบริจากไม่ได้ละลืมถามหมอครับผม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่