ต้องมีอุณหภูมิถึงกี่องศา โควิดถึงจะตายครับ เห็นในโซเชียลที่ไหนอากาศร้อน จะบอกว่า "ดีฆ่าโควิด" พวกอาหรับ กำลังร้อนเลย แต่

ต้องมีอุณหภูมิถึงกี่องศา โควิดถึงจะตายครับ เห็นในโซเชียลที่ไหนอากาศร้อน จะบอกว่า "ดีฆ่าโควิด" พวกอาหรับ กำลังร้อนเลย แต่โควิดก็ยังอยู่ดี ติดกันเยอะเลย แล้วช่วงนี้ก็หน้าร้อนของตะวันออกกลางแล้วด้วย แต่ก็ยังติดกันเยอะ อินเดียก็เช่นกัน ผ่านหน้าร้อนมาแล้ว ติดกันเพียบบบ

Oman
Confirmed
80,713
Recovered
70,910
Deaths
492

India
Confirmed
2.27M
Recovered
1.58M
Deaths
45,257

Bahrain
Confirmed
43,629
Recovered
40,549
Deaths
1,561

ประเทศอินเดียและตะวันออกกลางที่ร้อนนนนนนมากกก ยังติดกันเพียบ ไม่เห็นจะหายเลย

คือ ยังมีคนเข้าใจผิดว่า อากาศที่ร้อนๆในหน้าร้อนของแต่ละประเทศบนโลก ฆ่าโควิดได้จริงๆเหรอครับ ผมว่าอากาศร้อนของประเทศต่างๆในโลกยังไง ก็ร้อนไม่พอฆ่าโควิดนะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่