เรียนต่อไหนดี?

สวัสดีค่ะ ตอนนี้เรากำลังจะจบเรียน ปวช.ไฟฟ้ากำลัง แต่..เราโดนแม่บังคับมาเราเลยไม่ถนัดสาขางานนี้เลย  อยากจะเปลี่ยนสาขาเรียนตอนจบ ปวช 3 ไปมหาลัยนิเทศและพวกบริหาร เราสนใจทางด้านภาษาจีนกับญี่ปุ่นมาก แต่เราไม่ได้ศึกษาโดยตรงเลยไม่ได้มากมายเหมือนคนที่เรียนภาษาตรงๆ แต่ที่รู้ๆเราไม่ถนัดไฟฟ้าเลย อยากถามว่าเราจะสามารถไปต่อมหาลัยปกติเหมือนคนอื่นเลาได้ไหม และต้องเตรียมอะไรบ้าง มหาลัยแบบไหนถึงจะรับ ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ 😰

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่