เที่ยวชลบุรี สอบถามเส้นทาง

สวัสดีค่ะวันนี้เรามาสอบถามผู้รู้ชำนาญทางแถวจังหวัดชลบุรีหน่อย พอดีช่วงประมาณเดือนตุลาคม เรากับครอบครัววางแผนจะไปเที่ยวในโครงการเที่ยวปันสุขกัน ทีนี้เราเลยลิสสถานที่ที่อยากไปมาได้ 5 ที่ เลยไม่แน่ใจว่าถ้าเราออกจากกรุงเทพไป ผ่าน 5 สถานที่นี้ที่ไหนจะถึงก่อนกันแวะที่ไหนก่อนแล้วต่อที่ไหนใกล้ๆกัน เราจะได้ไม่เสียเวลาวนรถไปมา 
1. ฟาร์มปลาการ์ตูน
2. ไร่องุ่นซิลเวอร์เลค
3. เรือรบหลวงจักรีนฤเบศร
4. เขาชีจรรย์
5. ศูนย์อนุรักษ์พันธุ์เต่าทะเล
มีที่ไหนน่าสนใจเพิ่มเติมระหว่างทางสามารถบอกเพิ่มได้นะคะ ขอบคุณค่ะ
อยากไปminiheart
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
จัดได้สองสามแนว แล้วแต่ว่าจะไปไหนก่อนหลัง

ผมจัดให้แบบนี้แล้วกัน  วิ่งมอเตอร์เวย์  ก่อนถึงพัทยาเลี้ยวไปออกบ้านฉาง
เริ่มที่แวะเพอคูร่าฟาร์มปลาการ์ตูน  เสร็จแล้วออกไปชมเรือรบหลวงจักรี  ต่อด้วยศูนย์อนุรักษ์เต่าทะเล ไปเขาชีจรรย์  แล้วจบที่ไร่องุ่น
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่