🌷🌷🌷มาลาริน/ประชาธิปไตยตัดสินด้วยการเลือกตั้ง..สุดท้ายประชาชนก็เลือกฝั่งรัฐบาล

https://vote62.com/visual

แม้ว่าจะยุบสภา ไม่เอาสว.มาเลือกนายกฯ  

คิดหรือว่าฝ่ายต้านรัฐบาลจะชนะใจประชาชน 

คิดหรือว่าพรรคปชป. ภูมิใจไทย  และพรรคร่วมรัฐบาลจะเปลี่ยนใจไปจับมือฝั่งฝ่ายต้าน

คิดหรือว่า ส.ส.ในตอนนี้อยากตกงานเหมือน สามมะกอก

เห็นแล้วปากกล้าขาสั่นกันทั้งนั้นค่ะ

ถ้าเลือกตั้งชนะ  พวกมุ้งมิ้งกับพวกสนับสนุนจะยังยอมรับไหม

ตอนนี้ไม่ต้องมีม็อบนับจำนวนคนออกมา

นับที่คะแนนเลือกตั้งกันดีกว่า

คราวนี้ชนะอย่างสวยๆ

ยอมรับกันได้หรือแล้วว่าใครควรเป็นรัฐบาลต่อไป

คะแนนยังไม่เป็นทางการ แต่ก็นำทิ้งห่าง

พปชร.คงเข้าวินนะคะ....😄

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 14
ความคิดเห็นนี้ถูกลบเนื่องจาก
กระทู้นี้ถูกลบโดยระบบอัตโนมัติทั้งนี้เพื่อเป็นการรักษาบรรยากาศการสนทนา ของเพื่อนสมาชิกโดยรวมค่ะ

ความคิดเห็นนี้ได้ถูก Pantip.com ลบออกไปจากระบบแล้ว หากเนื้อหาที่ถูกลบยังคงถูกนำไปแสดงใน application หรือเว็บไซต์ใดๆ
ทาง Pantip.com ไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆด้วย การดำเนินการทางกฎหมายกรุณาติดต่อผู้พัฒนา application หรือเว็บไซต์นั้นๆโดยตรงค่ะ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 8
เลือกตั้งซ่อมฝ่ายรัฐบาลชนะรวด ก็บ่งบอกอะไรได้ดี
ความคิดเห็นที่ 13
จากยุคทักษิณ 19 ล้านเสียง

สู่ยุคยิ่งลักษณ์  15.4 ล้านเสียง

มาปี 2562 เหลือ 7.9 ล้านเสียง

คนเลือกหายไปเป็น 10 ล้านเสียง

คนตาสว่างเป็น 10 ล้านเลยนะนั่น !!!
.
แสดงความคิดเห็น
Preview