จากที่ดูสามหนุ่มสามมุมx2 ขออนุญาติออกความเห็นนิสนึงคับ

จากที่ดูไป ผมว่าจริงๆไม่ควรมีภาคต่อแล้วนะ เหมือนภาคเดิมมันจบอย่างสมบูรณ์แล้ว คล้ายกับบางรักซอย 9 เลย พอทำภาคต่อออกมาก็รู้สึกแป้กๆ

อย่างแรกผมมองว่า ตัวพี่แท่งเองแกเล่นบทนายชัดเจนจนติดภาพไปแล้ว ภาพลักษณ์ตัวพระเอกบทนำจากซิทคอมเรื่องนั้นเหมือนกลายเป็นสัญลักษณ์ตัวตนของแกไปแล้ว พอกลับมาบทเดิมที่เหมือนบทของพี่กบจะดูเป็นพี่ใหญ่นำแก มีความรู้สึกไม่อินแล้วอ่ะ

ส่วนพี่มอสก็เหมือนกัน บุคลิกแกโตไปตามวัย ติดภาพผู้กองมานะไปแล้วเหมือนกัน กลับมาเล่นบทน้องเล็กแบบตอนนี้ก็ไม่อิน

แต่พี่กบนี่ผมว่าดูแล้วก็เหมือนเดิม บุคลิกแกดูเป็นผู้ใหญ่มาตั้งแต่ตอนนั้นแล้ว มาตอนนี้เล่นก็เหมือนเดิม

ส่วนรุ่นลูกไม่ขอคอมเม้นนะ แต่ดูทรงแล้วจะคล้ายบางรักซอย 9/1 เหมือนกันนะ ที่เอาชื่อเรื่องเดิมมาแปะไว้ที่หน้าปกเฉยๆ แล้วก็กลายเป็นเรื่องใหม่ดีๆนี่เอง
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่