เปรียบเทียบเสียงไมโครโฟน 4 แบบ สำหรับอัดเสียงคลิป ครับ

สำหรับท่านที่กำลังหาไมโครโฟนมีสายเพื่อใข้ถ่ายวีดีโอ อัดคลิป จากกล้อง หรือสมาทโฟน ลองนับชมครับ วีดีโอ เปรียบเทียบระหว่าง ไมค์ที่มือถือ ไมค์ของหูฟัง ไมค์แยกราคาร้อยกว่าบาท  และไมค์ยี่ห้อBoya สายยาว 6 เมตร

ผมอยากได้แบบพูดแล้วเสียงดังขึ้นยังไม่มีที่ช่วยได้เลย
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอมนุษย์ยูทูปลองชมนะครับ เผื่อสนใจ สำหรับกล้อง GoPro ใช้ไม่ได้นะครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview