จบ ป.ตรี ที่จีน ขอทุนเรียน ป.โท ที่อื่นได้ไหมคะ?

ขออนุญาตสอบถามค่ะ คือตอนนี้เรากำลังจะขึ้น ปี4 ในมหาวิทยาลัยที่ประเทศจีน 
ขอขยายความว่า เรามาเรียนป.ตรีที่จีนเลย ไม่ได้ขอทุนมา 
แต่ถ้าจบแล้วเรามีแพลนอยากขอทุนต่อป.โท ที่เกาหลี (ในกรณีที่สถานการณ์โควิดดีขึ้นแล้ว)
แต่เราไม่รู้ว่าจบป.ตรีจากประเทศอื่นจะขอทุนได้มั้ย? 

(ถ้าผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยนะคะตั้งกระทู้ครั้งแรก) ขอบคุณค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่