แมวจร

ขอคำปรึกษาค่ะ พอดีว่า เราเลี้ยงแมวในบ้าน2ตัว เลี้บงแบบปิดมาตลอด ตั้งแต่เราย้ายบ้านมา ก็มีแมวจร ชอบมาขู่มากัดแมวบ้านเราบ่อยมาก ขนาดแมวบ้านเราอยู่ในบ้าน ยังพังประตูใุ้งลวดเข้ามาเลย แล้วแมวเราโดนกัดเป็นแผล หลายรอบมาก (มันจะมาเวลาเราเผลอ) แต่วันนี้คือ แมวเราเปิดประตู ออกไปข้างนอกบ้าน (อันนี้ความผิดเราที่จะไปปิดรั้วข้างบ้านแล้วลืมล็อคข้างนอก) เลือดออกอีกแล้ว และเหมือนจะหนักกว่าเดิม เราสามารถ ทำยังใงกับแมวตัวนี้ได้บ้างคะ
## เหมือนเล็บน้องหลุดหรือหักค่ะแต่ยังดูไม่หมดเพราะน้องยังให้เข้าใกล้ได้ไม่มาก
##### จะมีวิธีจัดการยังไงคะ แล้วเราสามารถแจ้งหน่วยงานที่รับผิดชอบมาจับได้รึป่าว แล้วใช้เบอร์อะไรคะ พื้นที่ ต.คูคต อ.ลำลูกกา ค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่