ใส่หมวกแบบไหนดีคะ

สวัสดีค่ะทุกคน คือเรา มีรถมอเตอร์ไซค์ Vespa 150 สีเทา แต่ตอนนี้หาเลือกซื้อหมวกไม่ได้เลยค่ะ พอดีเราเป็นคนหัวใหญ่หน้ากลม เป็นเด็กหัวโตค่ะ5555 หาหมวกใส่ยากเลยรู้สึกว่าอยากใส่เต็มใบมากกว่าครึ่งใบ คนส่วนใหญ่ที่ขี่เวสป้าเขาจะใส่หมวกทรงคลาสสิค ที่เป็นกลมๆอ่ะค่ะ แต่เราว่าใส่แล้วมันบีบหน้าเรา ใส่แล้วมันตลกสำหรับเรา เราเลยอยากรู้ว่า ถ้าไม่ใส่ทรงนี้แล้วเราใส่ทรงอื่นมันจะดูแปลกไหมคะ แบบเต็มใบของ index หรือเต็มใบ ที่สีเยอะๆแล้วก็ไม่รู้เหมือนกันยี่ห้ออะไร แต่ส่วนใหญ่เห็นกับพวกคนขี่บิ๊กไบค์เขาใส่กันนะคะขี่เวสป้าแต่ใส่หมวกบิ๊กไบค์จะคือไหมคะ แล้วแบบไหนจะดูเข้ากว่าแบบไหนจะดูดีกว่ากันคะ ยี่ห้อไหนดีสีไหนดี ราคาประมาณ 2,000 ถึง 2,500 บาท ยังไหวอยู่ค่ะแต่ถ้าถูกกว่า 2000 ก็ดี 5555 แสดงความคิดเห็นกันมาได้นะคะ เพื่อเป็นตัวเลือกอีกช่องทางหนึ่งของเราค่ะ ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่