อยากฟ้องกระทรวงศึกษาฯเรื่องทรงผม มีหลักฐาน

ตามชื่อกระทู้เลยค่ะ โรงเรียนเราห้ามไว้ผมยาว ถ้าไม่ตัดเนี่ย ครูเขาก็จะเรียกมาเลยค่ะ ถ้าไม่มาก็จะเนี่ย ครูก็จะตรวจดูผมก่อนแล้วก็เรียกมา แล้วก็โดนตีมือ ด้วยไม้บรรทัดเหล็กยาวๆ อ้อ โรงเรียนเราเป็นโรงเรียนรัฐบาลประถมค่ะ แล้วดูเหมือนว่าโรงเรียนที่อยู่ในสังกัตเขตพื้นที่ ที่โรงเรียนเราอยู่ในสังกัดเนี่ย ก็น่าจะไว้ผมยาวไม่ได้เหมือนกัน เรามีหลักฐานค่ะ เป็นคลิปเสียง พอจะฟ้องได้อยู่ใช่ไหมค่ะ แล้วสามารฟ้องร้องได้ทางไหนบ้างค่ะ ปีนี้กฏกระทรวงออกมาชัดเจนแล้ว แต่โรงเรียนก็ยังไม่ทำตามกฎ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่