เมื่อเพื่อนผมเปลี่ยนไป ใช้วิจารณญาณนะครับ

ผมมีเพื่อนอยู่คนนึงครับ ตอนแรกเค้าเป็นคนที่แอคทีฟมากเลยครับ แต่ตอนนี้เค้าเปลี่ยนไป ตั้งแต่เค้าย้ายหอ กล่าวก่อนเลยนะครับว่าตอนที่เค้าอยู่หอเก่านั้นชวนไปไหนไปกัน กี่โมงกี่ยามก็ไปไม่มีเกี่ยง แต่ตั้งแต่ย้ายหอเค้าก็เริ่มที่จะไม่ไปไหนกับใครเลยนะ แล้วอีกอย่างเขาดาวน์เรื่องแฟนด้วย แล้วเค้าเล่าให้เพื่อนของเค้าที่อยู่อีกลุ่มฟังว่าตอนที่เขาย้ายเข้าหอไปนั้นเค้าฝันเห็นผญ.ยืนอยู่ที่ปลายเตียง (เรื่องผญ.เขาไม่ได้เล่าให้ผมฟังนะครับ แต่มีคนที่เพื่อนของเขาเล่าให้ผมฟังวันนี้ที่เขียนกระทู้) แล้วหลังจากนั่นเขาก็เริ่มเปลี่ยนไป จากคนที่แอคทีฟในทุกๆด้าน เขากลายเป็นคนที่เชื่องช้า ไม่มีสติ ชวนไปไหนไม่ไป เขากลายเป็นคนละคนเลย แล้ววันนี้ผมคุยกับเพื่อนของเค้าที่อยู่อีกกลุ่มเพื่อที่จะปรึกษาว่าจะทำยังไงกันดี คุยกันอยู่ดีๆก็เห็นภาพของห้องของเขาและผญ.อยู่ในห้องก็เข้ามาในหัวผม ผมรู้สึกขนลุกมาก ผมไม่รู้ว่าผมคิดมากไปรึเปล่า ถ้ามันเป็นอย่างที่ผมคิดนั่น ผมจะช่วยเพื่อนอย่างไรดีครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่