ธนาคาร คือที่ ลงทุน หรือว่า ที่เก็บเงินที่ปลอดภัยครับ

ธนาคารคือที่ลงทุนหรือที่เก็บเงินครับ ฝากเงินไว้กินดอกเบี้ย อันนี้คือการลงทุนใช่ไหมครับ ดอกเบี้ยต่อปีก็นอนมาก 55555
ส่วน การฝากเงินกับธนาคาร ก็เอาเงินไปทิ้งไว้ เดือนร้อนก็กด ATM บางที ฝากไป อาทิตย์เดียวก็ถอนออกมาแล้วครับ
แล้วธนาคารให้ดอกเบี้ยเราเอาเงินจากไหนมาเป็นดอกเบี้ยหรอครับ ธนาคารได้กำไรจากอะไรบ้าง จะเจ๊งหรือเปล่า เป็นที่ลงทุนกินดอกเบี้ย หรือ ที่เก็บเงิน
 สอบถามเพื่มเติมนะครับ แล้ว สมมุติคนธรรมดาอยากสร้างธนาคารขึ้นมาสามารถทำได้ไหม เช่นผม จะสร้างธนาคารชื่อ ธนาคารไก่กุ๊ก จะทำได้ไหมครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่