คนที่คิดโปรเจคโฆษณา (ธีม โทนสี+โครงเรื่อง+Storyboard+เพลงประกอบโฆษณา+เลือกฉาก+เลือกนักแสดง) ค่าตัวประมาณเท่าไหร่ครับ

สมมุติว่า บ. เครื่องดื่ม ชื่อดัง หาคนคิดโฆษณา
โดยให้คนที่คิดโปรเจคโฆษณา เป็นคนกำหนดไปเลยว่า สินค้าจะต้องใช้  ธีม โทนสี แบบไหน โครงเรื่องเป็นยังไง เขียนบท เขียน Storyboard คิดเพลงประกอบโฆษณา เป็นคนกำหนดฉาก+กำหนดนักแสดง

ค่าตัวต่อ 1 โปรเจค ควรจะประมาณเท่าไหร่ครับ
เรียกอาชีพนี้ว่าอาชีพอะไรครับ

ขออภัยไม่ในความไม่รู้ครับ
ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่