ขอรบกวนถามครับ จัดซื้อระหว่าประเทศ ซื้อของจากไหนครับ

คือผมได้งานจัดซื้อระหว่างประเทศ ต้องเริ่มงานวันจันทร์นี้ ผมยังไม่มีความรู้เรื่องจัดซื้อเลยครับ พอมีเตรียมตัว หาข้อมูลคร่าวๆ คือเราต้องรู้จักเทอมการส่งสินค้า พวก ใบ Invoice อะไรพวกนี้ แต่บริษัทผมเป็นเหมือนจัดซื้อตามที่ลูกค้าสั่งมา แล้วเราจะหาของได้จากไหนบ้างครับ เป็นพวกอุปกรณ์แต่งบ้าน ทั่วไป เพราะผมดูๆแล้ว ส่วนใหญ่จะเห็นพวก แอป Shopee Ebay ขึ้นมา ผมก็คิดว่าเราไม่สามารถสั่งจากเค้าเป็นรูปแบบบริษัทได้ แล้วผมจะหาของได้จากที่ไหนบ้างครับ แล้วพวกเรื่องเอกสาร เราต้องทำยังไงบ้างครับ มีขั้นตอนยังไงบ้าง ขอรบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำทีครับ ขอบคุณครับ (ปัญหาที่สำคัญ คือผมเป็นจัดซื้อต่างประเทศคนแรกของบริษัทครับ เป็นบริษัทเปิดใหม่ มีแค่จัดซื้อในประเทศคนเดียว กับผมเป็นจัดซื้อต่างประเทศครับ)​
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่