คนที่อยู่ที่หรือที่เคยอยู่ที่ ''' ประเทศฝรั่งเศส, ประเทศอังกฤษ, และประเทศอิตาลี ''' แล้วชอบหมากเตะ มีความสุขแค่ไหนครับ

ผมคิดว่ากีฬาชนิดนี้ ประเทศฝรั่งเศส, ประเทศอังกฤษ, และประเทศอิตาลี มีบทบาทต่อมันที่สูง

เช่น

การกำเนิดของ สหพันธ์กีฬาฟุตบอลระหว่างประเทศ โดย ประเทศฝรั่งเศส

การกำเนิดของ กีฬาฟุตบอลแห่งยุคสมัยใหม่ โดย ประเทศอังกฤษ

หรือแม้แต่ ประเทศอิตาลี เอง ก็มีความโด่งดังกับ กีฬาฟุตบอล เป็นอย่างมาก

ประเทศเหล่านี้ ยังได้มีสโมสรกีฬาและนักกีฬา ที่มีความรู้, ความสามารถ, และชื่อเสียง ในจำนวนที่มากหลาย

คนที่อยู่ที่หรือที่เคยอยู่ที่ ประเทศฝรั่งเศส, ประเทศอังกฤษ, และประเทศอิตาลี แล้วชอบกีฬาฟุตบอล มีความสุขแค่ไหนครับ ทำอะไรเพื่อตอบรับต่อรสนิยมของตัวเองบ้าง
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
มีความสุขแค่ไหน ... มันก็มีทั้งสุขและทุกข์นะคะ
สุขเวลาทีมเราชนะ... แต่เศร้ามากถ้าแพ้ และยิ่งเศร้าถ้าแพ้ในบ้านตัวเอง
อีกเรื่องก็คือ จะเศร้ามาก ถ้าเกิดมี match ใหญ่วันนี้ แล้วพรุ่งนี้มีสอบ...
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่