คุณกำลังประกอบอาชีพที่ไม่ตรงกับโฉลกตัวคุณอยู่ไหม ทำแล้วไม่รุ่ง,ปัญหาเยอะ.เหนื่อย,เครียด,มองไปไม่เห็นอนาคต (รับดูฟรี)

คนเราเกิดมาตามกรรมเก่าที่เราเองทำมาครับ
กรรมนั้นแหละที่ส่งเรามาเกิด และกำหนดความเป็นไปในชีวิตคน
กรรมเก่าเราทำไปแล้ว ย้อนกลัยไปแก้ไม่ได้แล้ว
แต่ก็เพราะมันนี่แหละ ที่ส่งผลให้ชีวิตเราทุกวันนี้ต้องเป็นอย่างนี้
แล้วจะทำอย่างไรในเมื่อเราไม่อาจจะย้อนไปแก้กรรมเก่าที่เราทำไว้ได้?
คำตอบคือ ต้องแก้ที่ปัจจุบันนี้แหละ
ซึ่งบางส่วนมันก็พอแก้กันไหวอยู่ แต่บางเรื่องมันก็เกินกำลังกว่าที่จะไปแก้
บางทีนะ เรื่องที่เราคิดว่ามันเกินกว่าที่จะไปแก้....นั่นเพราะสายตาเราสั้นต่างหาก ทำให้มองไม่เห็นความจริง
คนเราเกิดมาตามกรรมก็จริง แต่....กรรมมันมีทั้งฝ่ายกุศลและอกุศลนะ
นายบุญล้วนไม่มี นางบาปล้วนก็เช่นกัน
ประเด็นคือ.....อะไรคือบุญเก่าของเรา?
ถ้าเรารู้ เราเห็น เราก็ประกอบอาชีพที่มันตรงกับบุญเก่าที่เราทำมาสิ นี่แหละคือตรงโฉลกที่ผมพูด
แต่ในทางตรงข้าม หากเราไปประกอบอาชีพที่มันไปตรงกับบาปเก่าที่เราเคยทำมา นั่นก็ตือการชดใช้กรรมอย่างหนึ่งนะ
ธรรมช่ติของบาปมันจะบังตาเราไม่ให้เราได้รู้เห็นตัวมันหรอก เพื่อให้เราต้องชดใช้ไป (ด้วยความที่ไม่เราไม่รู้เท่าทันมัน)
วิชาโหราศาสตร์ ทำให้เราสามารถมองเห็นกรรมเก่าของคนได้ (ทั้งฝ่ายบุญและฝ่ายบาป)
วิชาโหราศาสตร์จึงมีประโยชน์มาก หากผู้เรียนรู้จักนำมาใช้ (รับสอนฟรีด้วยครับ)
ทั้งนี้ ผู้เรียนต้องมีความเข้าใจที่ถูกต้องเสียก่อนว่า วิชานี้ใช้เพื่อมองเห็นกรรมเก่า และการให้ผลของกรรมเก่าตามวาระ
วิชาอะไรก็ตาม หากเรารู้จริง และนำมาใช้ให้เกิดประโยชน์เป็น นั่นแหละ...คือการสำเร็จในวิชานั้นที่แท้จริง

** ท่านที่สนใจดู ให้แจ้ง ว-ด-ปี และเวลาเกิดไว้นะครับ (เอาเท่าที่ทราบพอ) **
แล้วช่วยบอกเล่าเรื่องราวที่เป็นปัญหาของท่านมาด้วย
ว-ด-ปี และเวลาเกิด อนุญาตให้แจ้งมาทางหลังไมค์ได้ครับ
แต่เรื่องราว คำถามต่างๆ ขอให้ลงไว้ในหน้านี้นะ (ผมไม่รับคำถามผ่านหลังไมค์ ยกเว้นให้เฉพาะท่านที่จำเป็นจริงๆ เช่นไม่อยากเปิดเผยตัวตน)
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่