เรียนภาพยนตร์ ม.ลาดกระบังใช้คะแนนอะไรยื่นบ้างครับ

ตามหัวข้อกระทู้เลยครับ พอดีผมสนใจคณะนี้ของ ม.ลาดกระบัง แล้วไม่ทราบว่าปกติเขาเน้นคะแนนส่วนไหนเน้นอะไร จะได้เตรียมตัวสำหรับปีหน้าถูกครับ กะว่าติวกันไปทั้งปีเลย ปีนี้ดรอปเรียนไว้ เพราะปัญหาที่บ้าน คาดว่าปีหน้าอาจจะลองไปสอบแล้วยื่นดูครับ แล้วนอกจาก ยื่น TCas รอบ 3-4 แล้วมีสอบครบหรือๆม่ยังไงครับ รบกวนสอบถามด้วบนะครับ พอดีหาข้อมูลในเน็ตแล้วไม่เข้าใจเท่าไหร่ แล้วอย่างผมที่ไม่ได้มีผลงานโดยตรงเกี่ยวกับภาพยนตร์มา ถ้ายื่นรอบพอร์ตจะมีโอกาสได้ไหมครับ พอดีผมทำกิจกรรมด้านศิลป์มาเยอะแต่ไม่มีอะไรที่ตรงสายที่อยากเรียนเลย เลยคิดไปถึงเรื่องสอบเอา ได้ยินมาว่า ม.ลาดกระบังสอบเข้านี่ก็หินอยู่เหมือนกัน ยังไงฝากพี่ๆทุกคนด้วยนะครับขอบคุณครับ 🙏
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่