ทอดหมูแล้วแข็ง

เราอยู่คอนโด ใช้เตาแม่เหล็กไฟฟ้าทอดหมู ก็ชุปแป้งทอด ทำไมทอดเสร็จแล้วมันแข็ง คือแป้งข้างนอกก็กรอบนะ แต่เนื้อหมูข้างในมันแห้งแข็งไม่นุ่มอร่อย ทำกี่ครั้งๆก็เหมือนเดิม คือเรากะจะทดลองสูตรก่อนแล้วจะทำขายคู่กับข้าวเหนียว แต่เริ่มจะท้อกับการทอดแล้วเนื้อหมูแข็ง เกี่ยวกับเตามั้ย ความร้อนมันไม่เหมือนใช้แก๊สมั้ย เราหมดหมูไปกับการทดลองนี่เป็นสิบ ยี่สิบกิโลได้ละมั่ง คือเราตกงาน เราอยากมีอาชีพ รบกวนผู้รู้บอกเคล็ดลับให้หมูไม่แห้งแข็งหลังทอดเสร็จหน่อย ขอบคุณทุกความเห็นล่วงหน้า
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่