เรียนบัญชี Diploma in Accounting ที่เเคนาดา

ตอนนี้สนใจเรียนต่อ Diploma in Accounting ที่เเคนาดาค่ะ สนใจเรียนที่ Camosun College ที่ Victoria หรือ Bow Valley College ที่ Calgary เเต่ยังตัดสินใจไม่ได้ค่ะ อยากขอคำเเนะนำเพิ่มเติมค่ะว่า

1 ในเรื่องของค่าครองชีพทั้งสองเมือง ทั้งค่าที่พัก ค่าอาหาร ค่ารถ เมืองไหนมีค่าครองชีพถูกกว่ากันคะ

2 เมื่อเรียนจบเเล้ว อยากขอ pr ค่ะ เคยลองศึกษาโปรแกรม AINP ของ Calgary เเต่ไม่เเน่ใจค่ะว่าถ้าเรียนจบ College ที่ Calgary ทำให้มีสิทธิ์ขอ pr ผ่านโปรแกรม AINP ได้ง่ายกว่าหรือเปล่าคะ

3 ถ้าเรียนจบ Diploma เพียงพอต่อการหางานทำที่เเคนาดาไหมคะ

4 ในช่วงระหว่างเรียน สามารถหางาน part time ทำที่ Victoria หรือ Calgary ได้ง่ายหรือเปล่าคะ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำเเนะนำค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่