[CR] [REVIEW] Too Faced หน้าสะท้อนโกลวทะลุเลนส์ไปเลยจ้าาาา

สวัสดีทุกคนค่าาา วันนี้ว่างหน่อย มารีวิวไอเท็มใหม่บนโต๊ะเครื่องแป้งอีกตัว
แป้งอะไรสวยมากกก ใช้แล้วหน้าสะท้อนโกลวทะลุเลนส์แล้วจ้าา

Too Faced - Born This Way Turn Up
the Light Highlighter Palette

นางคือ พาเล็ตท์ไฮไลท์เตอร์แบบ 3 ระดับ
สามารถใช้ทาจุดที่ต้องการให้ผิวโกลวได้
หรือจะใช้แปรงปัดทั่วใบหน้า เป็นแป้งแบบเราก็ได้ค่ะ 
เพราะตรงกลางมันเป็น Soft Focus ค่ะ ตัวช่วยเบลอรูขุมขนได้จ้าาา

มีทั้งหมด 2 เฉด
เราใช้สี Light ค่ะ
สำหรับผิวแทนมีสี Medium บอกเลยงามมากกกก

สำหรับเรา ภาพนี้ถ่ายโดยใช้ไฟนะคะ 
มันจะสะท้อนสู้ไฟมากๆ ผิวมีความฉ่ำโกลวสุดๆ
ยิ่งเหงื่อออก ผิวยิ่งสวยค่ะ

แต่เวลาที่เรานอนดึกทีไร รูขุมขนจะกว้าง บอกเลยว่าถ้าปัด 3 แถบไปแบบรวมๆ กัน
รูขุมขนจะเด่นชัดมากค่ะ มิควรเลยจริงๆ
ต้องใช้ Soft Focus ก่อนเพื่อเบลอรูขุมขนจ้า

ส่วนรองพื้นเราใช้ Chanel Sublimage Le Teint 
ดูรีวิวได้เลย นางเริ่ดมากกกกก

สำหรับ Too Faced พาเลตนี้
ราคาอยู่ที่ 1,850 บาท
เราซื้อมาใน SEPHORA ค่ะ
ใครชอบก็ตามไปเน้ออออ

วันนี้ขอตัวไปหารีวิวมาทำต่อ 555 สนุกดีค่ะ ไว้พบกันรีวิวหน้านะคะ

ชื่อสินค้า:   Too Faced Born This Way Turn Up The Light Highlighter Palette
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่