[เกมนี้ กี่โมง:Weeklong] วันจันทร์ที่ 3 - วันอาทิตย์ที่ 9 สิงหาคม 2563

เอาตรงๆ ที่มาเลทขนาดนี้ คือรอความชัดเจนว่า DAZN / Goal Thailand จะถ่าย UEFA Champions League / UEFA Europa League ไหมนี่แหละครับ เพราะจะแข่งจริงๆ คืนวันพุธนี้แล้ว แต่ทาง Goal Thailand ยังไม่คอนเฟิร์มโปรแกรมด้วยซ้ำว่าจะถ่ายมั้ย แต่ตอนนี้ทาง Goal ก็ยังนิ่งๆ อยู่ ทวิตเตอร์ของ DAZN Thailand (@dazn_tha) ก็ลบไปแล้ว Youtube ของ DAZN Thailand ก็ไม่แอคทีฟมาสามเดือนแล้ว เอาเป็นว่ส ลงคู่แข่งขันไว้ละกัน แล้วจะได้ดูแบบถูกลิขสิทธิ์หรือไม่ ก็แล้วแต่บุญกรรมที่สร้างกันมาละกันนะครับแฟนบอลชาวไทย ล่าสุด 9.30 วันที่ 4 สิงหาคม ทางเพจ Goal Thailand แจ้งว่ามีถ่ายทอดสดเหมือนเดิม แต่คู่ที่จะได้มาถ่ายทาง Facebook Live / Youtube Live ยังไม่แจ้งว่าเป็นคู่ไหนนะครับ กีฬาอื่นเยอะมาก กอล์ฟเมเจอร์แรกและเมเจอร์เดียวของปีที่แข่งได้ PGA Championship เริ่มแล้วนะครับ สนุกเกอร์ชิงแชมป์โลกจะเริ่มเข้ารอบ 16 แล้ว ลุ้นหมู ปากน้ำด้วยว่าไปให้ไกลที่สุดนะครับ ส่วนแฟนๆ Motorsports สัปดาห์นี้แข่งพร้อมกัน 4 รายการเลยทั้ง Formula 1 Formula E MotoGP และ WorldSBK ดูกันตาแฉะ โดยเฉพาะ Formula E แข่ง 6 Race ใน 9 วัน ในสนามเดียวที่เบอร์ลิน แต่ปรับการวิ่งเป็น 3 รูปแบบ รอชมกันได้สำหรับแฟนๆ ความเร็วนะครับ

2019-20 UEFA Champions League - Round of 16 2nd Leg (ถ่ายทอดสดทุกคู่ทาง DAZN Thailand Youtube / เว็บไซต์ Goal.com)

8 Sat 02.00 | Juventus (0-1) Olympique Lyonnais
8 Sat 02.00 | Manchester City (2-1) Real Madrid
9 Sun 02.00 | FC Barcelona (1-1) SSC Napoli
9 Sun 02.00 | Bayern Munchen (3-0) Chelsea

2019-20 UEFA Europa League - Round of 16 2nd Leg (ถ่ายทอดสดทุกคู่ทางเว็บไซต์ Goal.com) (คู่ที่มี * คือแข่งขันนัดเดียว)

5 Wed 23.55 | Shakhtar Donetsk (2-1) VfL Wolfsburg
5 Wed 23.55 | FC Kobenhavn (0-1) Istanbul Basaksehir
6 Thu 02.00 | FC Internazionale Milano - Getafe* (+DAZN Thailand Youtube)
6 Thu 02.00 | Manchester United (5-0) LASK (+DAZN Thailand Youtube)
6 Thu 23.55 | Sevilla - AS Roma* (+DAZN Thailand Youtube)
6 Thu 23.55 | Bayer 04 Leverkusen (3-1) Rangers
7 Fri 02.00 | FC Basel (3-0) Eintracht Frankfurt
7 Fri 02.00 | Wolverhampton Wanderers (1-1) Olympiacos (+DAZN Thailand Youtube)

2019-20 Australian A-League - Regular Season (beIN Sports 2)

4 Tue 16.30 | Western Sydney Wanderers - Perth Glory
5 Wed 15.00 | Wellington Phoenix - Brisbane Roar
6 Thu 16.30 | Adelaide United - Sydney FC
7 Fri 16.00 | Western United - Western Sydney Wanderers

2020 Major League Soccer - MLS is Back Tournament Semifinals (beIN Sports 1)

6 Thu 07.00 | Philadelphia Union - Portland Timbers
7 Fri 07.00 | Orlando City SC - Minnesota United

2019-20 World Snooker Tour: Snooker World Championship (TrueSports 7,HD ถ่ายโต๊ะ 1 TrueSports HD3 ถ่ายโต๊ะ 2)

4 Tue 16.00 | Mark Allen - Jamie Clarke / Shaun Murphy - Noppon Saengkham
4 Tue 20.30 | Stephen Maguire - Martin Gould / Mark Selby - Jordan Brown
5 Wed 01.00 | Mark Allen - Jamie Clarke / Barry Hawkins - Alexander Ursenbacher
5 Wed 19.00 | Barry Hawkins - Alexander Ursenbacher / John Higgins - Kurt Maflin
6 Thu 01.00 | Stephen Maguire - Martin Gould / Mark Williams - Stuart Bingham
6 Thu 16.00 | John Higgins - Kurt Maflin / Mark Selby - Noppon Saengkham
6 Thu 20.30 | Judd Trump - Yan Bingtao / Mark Williams - Stuart Bingham
7 Fri 01.00 | John Higgins - Kurt Maflin / Mark Selby - Noppon Saengkham
7 Fri 16.00 | Judd Trump - Yan Bingtao / Mark Williams - Stuart Bingham
7 Fri 20.30 | Anthony McGill - Jamie Clarke / Mark Selby - Noppon Saengkham
8 Sat 01.00 | Judd Trump - Yan Bingtao / Ding Junhui - Ronnie O'Sullivan

2019-20 Golf PGA Tour Majors: PGA Championship (Fox Sports 2)

7 Fri 03.00 | Round 1
8 Sat 03.00 | Round 2
9 Sun 03.00 | Round 3
10 Mon 02.00 | Round 4

2020 USGA US Women Amateur Championship (Fox Sports 3)

6 Thu 03.00 | Round of 64
7 Fri 03.00 | Round of 16 
8 Sat 00.00 | Quarterfinals 
8 Sat 22.00 | Semifinals 
9 Sun 00.00 | Final 

2020 Golf LPGA Tour: Toledo Classic (Golf Channel Thailand)

7 Fri 00.00 | Round 1
8 Sat 00.00 | Round 2
9 Sun 02.00 | Round 3
10 Mon 02.00 | Round 4

2020 Golf PGA Development Tour: Portland Open (Golf Channel Thailand)

7 Fri 06.00 | Round 1
8 Sat 06.00 | Round 2
9 Sun 06.00 | Round 3
10 Mon 06.00 | Round 4

2020 MLB Regular Season 

4 Tue 06.00 | New York Mets @ Atlanta Braves (Fox Sports 2)
5 Wed 06.00 | Toronto Blue Jays @ Atlanta Braves (Fox Sports 2)
6 Thu 06.00 | Cincinnati Reds @ Cleveland Indians (Fox Sports 2)
7 Fri 05.30 | New York Yankees @ Tampa Bay Rays (Fox Sports 1)
8 Sat 05.30 | New York Yankees @ Tampa Bay Rays (Fox Sports 3)
9 Sun 06.00 | Los Angeles Angels @ Texas Rangers (Fox Sports 3)

2019-20 NBA Regular Season

4 Tue 03.00 | Denver Nuggets - Oklahoma City Thunders (NBATV)
4 Tue 08.00 | Los Angeles Lakers - Utah Jazz (TrueSports HD)
5 Wed 00.30 | Brooklyn Nets - Milwuakee Bucks (TrueSports HD2)
5 Wed 01.30 | Dallas Mavericks - Sacramento Kings (NBATV)
5 Wed 05.00 | Orlando Magic - Indiana Pacers (NBATV)
5 Wed 08.00 | Houston Rockets - Portland Trailblazers (TrueSports HD)
6 Thu 03.00 | Denver Nuggets - San Antonio Spurs (NBATV)
6 Thu 08.00 | Brooklyn Nets - Boston Celtics (TrueSports HD)
7 Fri 03.00 | Indiana Pacers - Phoenix Suns (NBATV)
7 Fri 05.30 | Los Angeles Clippers - Dallas Mavericks (TrueSports HD)
7 Fri 07.00 | Portland Trailblazers - Denver Nuggets (NBATV)
7 Fri 08.00 | Los Angeles Lakers - Houston Rockets (TrueSports HD)
8 Sat 00.00 | Utah Jazz - San Antonio Spurs (TrueSports HD2)
8 Sat 03.00 | Oklahoma City Thunders - Memphis Grizzlies (NBATV)
8 Sat 07.00 | Washington Wizards - New Orleans Pelicans (NBATV)
8 Sat 08.00 | Boston Celtics - Toronto Raptors (TrueSports HD)
9 Sun 00.00 | Los Angeles Clippers - Portland Trailblazers (TrueSports HD2)
9 Sun 06.30 | Phoenix Suns - Miami Heat (NBATV)
9 Sun 07.30 | Milwaukee Bucks - Dallas Mavericks (TrueSports HD)

2019-20 FIA Formula E Championship: Berlin ePrix 1 (Fox Sports 2)

5 Wed 14.00 | Race 1 - Free Practice 1
5 Wed 15.45 | ETrophy Qualifying
5 Wed 16.30 | Race 1 - Free Practice 2
5 Wed 19.00 | Race 1 - Qualifying
5 Wed 21.30 | ETrophy Race 1
5 Wed 23.00 | Main Race 1
6 Thu 16.30 | Race 2 - Free Practice
6 Thu 19.00 | Race 2 - Qualfying
6 Thu 21.30 | ETrophy Race 2
6 Thu 23.30 | Main Race 2

2019-20 FIA Formula E Championship: Berlin ePrix 2 
 
8 Sat 14.00 | Race 1 - Free Practice 1 (Fox Sports 3)
8 Sat 21.30 | ETrophy Race 1 (Fox Sports 2)
8 Sat 23.00 | Main Race 1 (Fox Sports 2)
9 Sun 14.45 | Race 2 - Free Practice (Fox Sports 3)
9 Sun 21.30 | ETrophy Race 2 (Fox Sports 2)
9 Sun 23.30 | Main Race 2 (Fox Sports 1)

2020 FIA Formula One World Championship: 70th Anniversary Grand Prix (Fox Sports 1)

7 Fri 17.00 | Practice Session 1
7 Fri 21.00 | Practice Session 2
8 Sat 15.30 | Formula 3 Championship Race 1
8 Sat 17.00 | Practice Session 3
8 Sat 19.30 | Qualifying
8 Sat 21.45 | Formula 2 Championship Race 1
9 Sun 14.45 | Formula 3 Championship Race 2
9 Sun 16.15 | Formula 2 Championship Race 2
9 Sun 17.30 | Porsche SuperCup
9 Sun 19.00 | Formula 1 Championship Race 

2020 FIM MotoGP World Championship: Grand Prix of Czech Republic (Fox Sports 2)

7 Fri 14.00 | Free Practice Session 1
7 Fri 18.15 | Free Practice Session 2
8 Sat 14.00 | Free Practice Session 3
8 Sat 17.00 | Qualifying
9 Sun 16.00 | Moto3
9 Sun 17.20 | Moto2 Race (+PPTV HD 36)
9 Sun 19.00 | MotoGP Race (+PPTV HD 36)

2020 World SuperBike Championship: Spanish Round (Fox Sports 3)

8 Sat 17.00 | WorldSBK - SuperPole
8 Sat 19.30 | WorldSBK - Race 1
8 Sat 21.00 | SSP600 - Race 1
8 Sat 22.15 | SSP300 - Race 1
9 Sun 16.45 | WorldSBK - SuperPole 2
9 Sun 18.15 | SSP600 - Race 2
9 Sun 19.30 | WorldSBK - Race 2
9 Sun 21.00 | SSP300 - Race 2

UFC Fight Night on ESPN+: Lewis vs. Olenik (Fox Sports 1)

9 Sun 05.00 | Preliminaries
9 Sun 08.00 | Main Card
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
อ่านกระทู้อื่นที่พูดคุยเกี่ยวกับ  ฟุตบอลต่างประเทศ กอล์ฟ สนุกเกอร์ Motorsport บาสเกตบอล
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่