เรื่องแต่งงานแล้วหมายหมั่น

เรื่องมียุผมก็คบกันกะแฟนมานานยุ
แต่ทางครอบครัวผมฐานก็กลางๆแต่พ่อแม่ก็ไม่มีตังเก็บอะไรเยอะส่งเราเรียนจบจนหมด แล้วผมก็ทำงานคนล่ะที่กะแฟน
ซึ่งตังใจจะเก็บช่วยกัน ผมก็ได้ 2หมื่นสามต่อเดือน แต่แฟนได้5พันต่อเดือน ผมผ่อนรถค่าห้องค่ากิน ก็ตตั้งเยอะส่วนแฟนก็คงไม่ให้เก็บช่วยหรอก แต่ทำไมเวลาคุยกันเรื่องแต่งงานผญถึงต้องน้อยใจด้วย  ก็หาว่าผมไม่คิดจะแต่งด้วย แต่เนื่องด้วยจะให้แต่ง4 แสน ผมก็หายุพ่อแม่ผมท่านก็แก่หมดแล้ว ผมเหลือเก็บแค่เดือนล่ะ5-6พัน เพราะส่งให้พ่อแม่ด้วย ขอลดค่าสินสอดก็ไม่ได้แฟนก็ไม่ยอมมีแต่ดันจะเอาเท่านั้น แล้วมาเร่งผม.  หนักใจเหลือเกินจะทำไงดีครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview