[SR] “Yunomori onsen and spa” แค่นั่งรถไฟฟ้า เดินต่อนิดหน่อย เอ้า!! ถึงญี่ปุ่นเฉย

สวัสดีครับทุกคน ช่วงนี้เป็นไงกันบ้างครับ
ทุกคนยังคงสบายดีกันใช่มั้ยเอ่ย

ตั้งแต่ช่วงปลายมีนาคม จนถึงปัจจุบัน ผมติดแหง่กกับเจ้า Covid ตัวร้าย 
ทั้งต้องอยู่บ้านหยุดเชื้อเพื่อชาติ WFH กัน งานหนักกว่าตอนเข้าออฟฟิศอีก 
แถมทริปต่างประเทศก็ถูกยกเลิก เลื่อนไปยาว ๆ จ้ะ ฮืออออ

ยังดีหน่อยนะช่วงนี้หลายๆสถานการณ์ดีขึ้นตามลำดับ วันนี้ผมเลยมีของดีมานำเสนอสมาชิกทุกคน
จะขอพาไปเที่ยวแหล่ง hangout แห่งใหม่ใจกลางเมือง แค่นั่งรถไฟฟ้า เดินต่อนิดหน่อย เอ้า!! ถึงญี่ปุ่นเฉย

🎏 “Yunomori Onsen and Spa” สาทร ซอย 10 🏮

สถานที่ hangout แนวสุขภาพ ที่ทุกคนสามารถมาผ่อนคลายความเหนื่อยล้า จากการทำงานและความเครียดต่าง ๆ 
ข้างใน Yunomori Onsen and Spa แบ่งเป็น 2 ตึก

🏢 ตึกแรก (ตึกหน้า) มี 4 ชั้น มีที่จอดรถใต้ตึก (ถ้าเต็มก็มีพี่ๆ รปภ. ช่วยหาที่จอดรถให้ข้างทาง)

🎐 ชั้น 2 เป็นโซน lobby และที่พักระหว่างรอนวด
🎐 ชั้น 3 เป็นโซน onsen ของผู้ชาย
🎐 ชั้น 4 เป็นโซน onsen ของผู้หญิง

🏢 ตึกที่ 2 (ตึกหลัง) นั้น มี 9 ชั้น

🎐 ชั้นแรกจะเป็นร้านอาหาร happy rice สามารถมาฝากท้องได้ มีทั้งคาว หวาน
🎐 ชั้น 2-8 จะเป็นห้อง treatment สำหรับบริการนวดและ spa ต่างๆ
🎐 ที่สำคัญ มีห้องพักผ่อนที่ chill & cozy มากๆ เอนหลังนอนยาวๆไปเลยจ้ะ แบ่งเป็น 2 ห้อง garden lounge ชั้น 2 และ sky lounge ชั้น 7
🎐 ส่วนชั้น 9 ถือเป็นหนึ่ง highlight ที่นี่เลย โซน rooftop ที่นั่งพักสไตล์ญี่ปุ่น ไว้จิบเครื่องดื่มดีๆ มีทั้ง indoor & outdoor เห็นวิวตึกมหานครด้วย

วันนี้ผมได้มาใช้บริการ onsen และนวดไทย 90 นาที พอมาถึงปุ๊บ ก็ดำเนินการตามมาตรการคัดกรอง covid วัดอุณหภูมิและ scan check-in ไทยชนะ แล้วเราก็ต้องเปลี่ยนรองเท้าเป็นรองเท้าแตะสานของทางสปาก่อน ไม่ต้องกลัวว่ารองเท้าเราจะหาย เพราะมี locker เก็บเป็นที่เป็นทาง

จากนั้นก็ติดต่อ counter ฟังคำอธิบายจากเจ้าหน้าที่ และเราก็จะได้ wristband มาคนละอัน 
เจ้านี่จะเป็นตัวที่ scan เปิดปิดล็อกเกอร์และจ่ายเงินต่างๆ ภายในนี้ ตอนจะออกค่อยคืนละชำระเงิน สะดวกสุดๆ

หลังจากรับ wristband แล้ว ก็ตรงดิ่งไปที่ล็อกเกอร์กันเลย
ก่อนเข้าไปเปลี่ยนชุด ทางสปาจะมีชุดยูกาตะให้เลือก ใครชอบลายไหน ก็เลือกได้ตามสบายเลยครับ

ก่อนจะลงแช่ออนเซ็น ผมเลือกที่จะไปนวดไทยก่อน เพื่อผ่อนคลายเส้นจากการทำงานซะหน่อย

จุดที่นั่งรอ Therapist จะเป็นบริเวณชั้น 2 ของตึกแรก แค่จุดนั่งรอก็ฟินแล้วครับ เป็นกระจกบานใหญ่ๆ
มองออกไปเป็นสวนสไตล์ญี่ปุ่น ไม่เหมือนกำลังนั่งอยู่ใจกลางเมืองของกรุงเทพฯ เลย

สำหรับใครที่อยากจะนวดน้ำมัน ที่นี่ก็มีน้ำมันให้เลือกหลากหลายมาก ขอเทสกลิ่นดูกันได้ที่พี่ๆ ตรงเค้าน์เตอร์ได้เลย
นั่งรอไม่นาน พี่ Therapist ก็พาผมขึ้นไปห้อง Treatment บอกได้เลยว่า บรรยากาศเหมือนอยู่โรงแรมที่ญี่ปุ่นเลย

หลังจากนวดเสร็จ ก็เริ่มหิวครับ ผมเลยขึ้นไปชั้น 9 ของตึกที่ 2 ซึ่งเป็น hilight ของที่นี่เลย คือ Rooftop Bar 
สามารถสั่งเครื่องดื่ม หรืออาหาร นั่งชิว ๆ แฮงเอ้าท์กับเพื่อน ๆ ได้ที่นี่

ที่ตึก 2 นี่เอง ยังมีห้องสำหรับพักผ่อน แบ่งเป็น 2 ห้อง garden lounge ชั้น 2 และ sky lounge ชั้น 7
จะมาแอบงีบหลับ มาอ่านหนังสือ มานั่งทำงาน ชาร์ทแบตมือถือก็ทำได้หมดเลย

มีผ้าห่มไว้บริการด้วยนะครับ

อีกหนึ่งจุดที่ห้ามพลาดของที่นี่ คือการถ่ายรูปเป้นที่ระลึกกับสวนสไตล์ญี่ปุ่น ที่ตั้งอยู่บริเวณตรงกลางระหว่างทั้ง 2 ตึก
ทำให้นึกถึงบรรยากาศตอนไปเที่ยวญี่ปุ่นเลย

ช่วงนี้เรายังไม่เที่ยวญี่ปุ่นกันไม่ได้ ลองมาเสพบรรยากาศสไตล์ญี่ปุ่นกลางเมืองกันดูนะครับ
จะได้หายคิดถึงญี่ปุ่นกันบ้าง อ่อ!! เรื่องออนเซนที่นี่ก็มีหลายบ่อนะครับ น่าเสียดายถ่ายรูปไม่ได้
ถ้าอยากรู้ ก็คงต้องมาลองกันเองนะครับ

ไว้เจอกันใหม่...และหวังว่าเราจะได้ออกไปเที่ยวกันเร็ว ๆ นี้ เด้อ พี่น้อง
ชื่อสินค้า:   Yunomori Onsen and Spa Sathorn Soi 10
คะแนน:     

SR - Sponsored Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ SR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - ได้รับสินค้าหรือบริการมาใช้รีวิวฟรี โดยไม่ต้องคืนสินค้าหรือบริการนั้น
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างแต่ได้รับผลประโยชน์อย่างอื่น เช่น บัตรกำนัล ค่าเดินทางตามจริง

ข้อมูลเพิ่มเติม

• ได้รับ voucher เข้าใช้บริการนวดไทย 90 นาที และแช่ออนเซน
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่