ชาร์จโน๊ตบุ๊คแล้วขึ้น Plugged in not charging (windows10)

พึ่งได้โน๊ตบุ๊คมาใหม่ๆเลยค่ะ เป็นLenovo ปกติเราจะเสียบสายชาร์จให้แบตเต็มไว้ตลอด(ค้างคืน) จู่ๆวันนี้เปิดคอมมาแล้วเจอขึ้นว่าplugged in not charging แถมแบตก็ลดลงจากเมื่อคืนด้วย ลองอัปเดตทุกอย่างตามที่ค้นหาดูแล้ว แต่ก็ยังเหมือนเดิม แบตก็ลดลงเรื่อยๆ ที่แน่ๆไม่ใช่แบตเสื่อมแน่นอนค่ะเพราะใช้มายังไม่ถึงเดือนเลย ตอนนี้กังวลมากค่ะ
อยากรู้ว่าอันนี้เป็นที่ระบบของวินโดวเองหรือเราแก้คะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่