ช่วยด้วยค่ะ ipad pro 10.5 ชาร์ตไม่เข้า T_T

เมื่อวานแบตเหลือ 3% เลยเอาไปเสียบสายชาร์ตตอนแรกลองใช้สายของ eloop กับอแดปเตอร์ของไอแพด12w ปรากฏว่าไม่เข้าค่ะ เลยเอาสายusbของตัวมันเองมาใช้ แต่มันขึ้นไม่ได้ชาร์ตอยู่ เราเลยลองปิดเครื่อง แล้วลองเสียบทิ้งไว้ พอกดเปิดเครื่องดูมันขึ้นโลโก้appleติดๆดับๆอ่ะค่ะ สักพักมันก็ขึ้นให้เสียบสายชาร์ต (ที่เป็นรูปแบตแดงๆกระพริบ)แต่เราก็เสียบอยู่ เลยลองชาร์ตทิ้งไว้ทั้งคืน ตื่นมามันก็ยังคงไม่มีแบตเข้า ลองกดปุ่มโฮมกับปุ่มด้านบนทิ้งไว้แล้ว มันก็ขึ้นรูปให้ชาร์ตแบตเหมือนเดิม แบบนี้คือมันเป็นอะไรคะ ถ้าเราลองเปลี่ยนสายและอแดปเตอร์มันจะชาร์ตเข้าไหม หรือมันมีปัญหาที่ตัวไอแพด T-T
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่