เกรดเฉลี่ย 3.40 เหลือเทอมสุดท้ายต้องเรียนให้ได้เกรดเท่าไหร่ถึงจะได้ 3.5 ???

คือตอนนี้เราอยู่ปี 4 เทอม 1 ที่มหาวิทยาลัยราชมงคลแห่งหนึ่งในกรุงเทพค่ะ ตอนนี้เกรดเฉลี่ยรวมเราอยู่ที่ 3.40 เราอยากทราบว่าเทอมสุดท้ายของการเรียนปริญญาตรีนี้เราต้องเรียนได้เกรดเฉลี่ยเท่าไหร่หรอคะถึงจะได้เกรดเฉลี่ยรวมออกมาเป็น 3.50 up เราไม่ถนัดคณิตศาสตร์ค่ะ อย่าดุเราเลยนะคะที่เราคิดไม่เป็นอมยิ้ม43 ปล.ไม่ค่อยเล่นพันทิปเลยไม่ทราบค่ะว่าต้องใช้แท็กไหนยังไง วอนผู้รู้ช่วยมาตอบทีนะคะ ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่