อยากทราบว่าหากเรียนมัธยมที่สิงคโปร์ แล้วอยากกลับไปต่อมหาวิทยาลัยที่ไทย โดยที่ไม่ต้องต่อภาคอินเตอร์จะเป็นไปได้ไหมคะ?

ตอนนี้หนูกำลังศึกษาอยู่ที่สิงคโปร์ค่ะ อยากทราบว่าพอจะเป็นไปได้ไหมคะที่จะเข้าคณะทันตแพทย์ หรือ เภสัช ในภาคปกติของ ม.รัฐบาล
จากที่ลองศึกษาดู มีแต่คนบอกว่าต่อได้แต่ภาคอินเตอร์ เลยสงสัยค่ะว่ามีทางอื่นไหมคะ;-;
ตอนนี้หนูยังศึกษาอยู่ชั้นม.4ที่สิงคโปร์ค่ะ อยากรู้ว่าควรออกไปเรียนกศน.หรือว่ายังไงดีคะ

คิดมา2-3ปีแล้วค่ะ อยากต่อด้านนี้จริงๆ แต่ไม่อยากต่อภาคอินเตอร์เพิ่มภาระและค่าใช้จ่ายให้ครอบครัวน่ะค่ะ

มีทางไหนที่พอเป็นไปได้ช่วยแชร์ได้นะคะ

ขอบคุณจริงๆค่ะ:')
(หากเลือกแท็กผิด ขออภัยด้วยค่ะ ไม่แน่ใจว่าควรเลือกแท็กไหน;-;)
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่