สอบถามเรื่องการรีไฟแนนซ์ที่อยู่อาศัยครับ ต้องเป็นงวดที่ 36 หรือ 37 ครับ

กระทู้คำถาม
สมมุติว่า ผมจ่ายค่างวดบ้านทุกวันที่ 2  ของทุกเดือน เดือนสิงหานี้คืองวดที่ 33
แบบนี้คือวันที่ 2 พ.ย. จะเป็นงวดที่ 36 ใช่ไหมครับ

แบบนี้ผมสามารถทำเรื่องรีไฟแนนซ์ไปธนาคารอื่นได้ตอนช่วงไหนครับ
หลังจบงวดที่ 35 สามารถเริ่มทำเรื่องได้เลย ถ้าผ่านก็เอาไปปิดตอนวันที่ 2 พ.ย. ที่เป็นงวดที่ 36
หรือว่าต้องจ่ายงวดที่ 36 ไปก่อนถึงจะทำเรื่องติดต่อธนาคารอื่นได้ ถ้าได้ที่ใหม่แล้วค่อยไปปิดธนาคารเดิมในงวดที่ 37 ( 2 ธ.ค. ) ครับ

ปล. ทั้งบ้านทั้งคอนโดคือหลัการเดียวกันใช่ไหมครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่