อยากได้ ไฟล์ auto cad สุขภัณฑ์ TOTO แต่หาอยากมาก ไม่น่าเลือกใช้ในโครงการเลย

กระทู้คำถาม

จากรูปผมได้ทำการสั่งสิ้นค้า เป็นสุขภัณฑ์จาก TOTO เกือบทั้งหมด ตามที่เจ้าของงานต้องการ แต่ผมต้องทำการเขียนแบบสำหรับก่อสร้างขึ้นมาประกอบ
ซึงโดยปกติผมจะใช้ของ cotto เป็นหลัก เพราะว่าบนเว็ปไซต์ cotto จะมีรายละเอียดวิธีการติดตั้งต่างๆ มีทั้ง PDF และที่สำคัญที่สุดคือมีไฟล์ auto cad ให้ด้วย ซึ่งผมสามารถโหลดมาทำงานต่อได้เลย แต่สุขภัณฑ์จาก TOTO นั้นมีแค่ ไฟล์ PDF ให้ ผมจึงเกิดข้อสงสัยว่า จะให้ไฟล์ auto cad มาด้วยไม่ได้หรือครับ หรือว่าท่านใดมีที่ข้อมูล รบกวนช่วยบอกผมด้วยนะครับ

นี้เป็นครั้งแรกที่จะใช้ของ TOTO แล้วจะไม่ขอใช้แล้วครับ เพราะไม่มีข้อมูลที่สามารถช่วยให้คนเขียนแบบ ทำงานได้ง่ายขึ้นเลย
ท่านใดที่เขียนแบบน่าจะทราบนะครับ ว่าblock autocad สามารถช่วยให้การทำงานง่ายขึ้น

และสำหรับใครที่คิดว่าทำไหมไม่แปลจาก PDF เป็น auto cad ท่านน่าจะทราบว่าวิธีนั้นจะทำให้ไฟล์มีขนาดใหญ่ขึ้นมากขนาดไหน และผมไปใช้ของเจ้าอื่นที่มีไฟล์  cad ให้เลยไม่ดีกว่าหรอครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่