เอาบ้านที่อยู่อาศัยจดบรืษัทเหมาะสมไหม

พอดีผมกำลังจะจดบริษัทครับสงสัยดังนี้
1. ใช้บ้านที่อยู่อาศัยมาจดได้ไหมครับ แล้ว ถ้าบ้านเกิดเสียภาษีอากร คนในบ้านใช้ทำงานอื่นอยู่มีการเสียภาษีที่ว่า อาคารใช้ทำงานอยู่ครับ ถ้าเอามาตั้งบริษัทจะมีปัญหาไหมครับ
2.ปกติแล้วถ้าตั้งบริษัทนี้ จะมีเจ้าหน้าที่มาตรวจสอบไหมครับ บางที่ที่อยู่อาศัยไม่สดวกใจให้คนมาตรวจ มาเดินในอาคารครับผม
3.สามารถตั้งเฉพาะบางจุดในบ้านได้ไหมครับ เช่น อาคารพาณิชย์ของตัวเอง ทำสัญาเช่าเฉพาะชั้น 1 หรือ เฉพาะ โซนเพื่อที่ว่าจะไม่ไปเบียดเบียนที่อยู่อาศัยครับ
ปล.ขอบคุณล่วงหน้านะครับผม

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่