อยากเห็นหอพักของโรงเรียนจุฬาภรณปทุมค่ะ

ตามหัวข้อเลยค่ะ เราสนใจจะลองสอบเข้าโรงเรียนจุฬาภรณปทุม ลองหาข้อมูลดูแต่ไม่เห็นภายในหอพัก พี่ๆคนไหนมีรูปช่วยแปะๆไว้ได้มั้ยคะ ห้องนอน ตู้เก็บของ ห้องน้ำ ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
รูปล่าสุดคงไม่มี
ปีที่ผ่านมา รร ไม่อนุญาตให้ผู้ปกครองขึ้นหอพัก (ปีก่อนๆ ให้ขึ้นได้ตอนไปส่งนักเรียน)

ทุกวันนี้ เด็กจะนอนห้องละ 8 คน โดยมีเตียง 2 ชั้น 4 เดียง
ทุกคนจะมีตู้ประจำตัวขนาด สูง190 ซม  กว้าง 87 ซม ลึก 40 ซม

รูปตู้

[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

ห้องพัก (ห้องนอน) 1 ชั้น จะแบ่งเป็น 2 ฝั่ง โดยมีบันไดอยู่ตรงกลาง
1 ฝั่งจะแบ่งเป็น 3 ห้อง ห้องละ 8 คน เท่ากับ ฝั่งหนึ่งจะมีนักเรียน 24 คน
แต่ละฝั่งจะมีห้องน้ำของตัวเอง
ซึ่งมีห้องส้วมหลายห้อง ห้องอาบน้ำหลายห้อง น่าจะ 8 ห้องอาบน้ำ
ห้องอาบน้ำห้องนึงจะให้ใช้ประจำ 3 คน ดูแลกันเอง
ไม่มีรูปห้องน้ำ

ภายในห้องนอนก็กว้างพอควร สามารถเอาโต๊ะญี่ปุ่นมาทำการบ้านได้
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

เน็ต รร แรงบางเวลา ดังนั้น จงเตรียมเน็ตมือถือหรือแท๊ปเล็ตให้ดีและพอเพียง

ตอนนี้เริ่มรับสมัครทางออนไลน์แล้ว ภายในเดือน สค. 63

https://www.facebook.com/Suphattakul/

ตอนนี้ลูกสาวกำลังเรียน ม.4 อยู่
ขอให้โชคดี สมความตั้งใจ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่