แนะนำโทรศัพท์ เครื่องเล็ก สเปคแรงหน่อยครับ

คือตามหัวข้อเลยครับ พี่ที่รู้จักของผมเค้าอยากได้โทรศัพท์ใหม่ แต่รีเควสมาว่าอยากได้เครื่องเล็กๆ พกพาง่าย แต่ขอสเปคแบบจัดเต็ม ซึ่งโทรศัพท์ในปัจจุบันก็ปาเข้าไป 6 นิ้ว++ เป็นส่วนใหญ่แล้ว

จึงอยากมาขอคำแนะนำครับว่ายังพอมีโทรศัพท์ไซส์เล็กยี่ห้อไหนบ้างที่ยังโอเคในตอนนี้ ไม่จำเป็นต้องเป็นรุ่นออกใหม่ก็ได้นะครับ เท่าที่ทราบตอนนี้ก็มีแค่ iphone se 2020 ที่น่าจะเข้าข่ายสุด แต่ผมอยากทราบตัวเลือกฝั่งแอนดรอยด์ด้วยว่ามีรุ่นไหนบ้างที่ยังน่าสนใจ ถ้ามีขนาดเครื่องที่พอๆกับ se 2020 จะดีมากเลยครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

เพิ่มเติม
ไม่ได้หมายความว่าหน้าจอต้องเล็กนะครับ แต่แค่เครื่องเล็ก พกพาสะดวกก็พอแล้วครับ
(ถ้าหน้าจอ 5.5 แต่ขนาดเครื่องคือ iphone 8 plus แบบนี้ถือว่าเครื่องใหญ่นะครับ)
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่