หมัดแมวกัด เป็นรอยดำทั่วขา ทำยังไงดี?

เรารับแมวมาเลี้ยงได้ 7 เดือนแล้วค่ะ เจ้าของเก่าน้องเลี้ยงน้องรวมกับหมาที่มีหมัดตั้งแต่น้องเกิด จนอายุ 3เดือน เราก็พาไปฉีดยาที่ควรฉีด หยอดยาฆ่าหมัดในช่วงแรกๆที่รับมาเลยค่ะ อาบน้ำให้น้องทุกอาทิตย์ เพราะน้องขนร่วง และหมัดเยอะมากๆ หลังอาบน้ำก็จะนั่งหาหมัดให้ ทีนี้เพิ่งมาเริ่มโดนกัดก็ช่วง สองเดือนที่แล้วค่ะ มันเป็นตุ่มเหมือนยุงกัดแต่อันนี้จะแดงนานกว่า แล้วก็คันมากๆๆ เราก็เผลอเกาเพราะคิดว่ายุงกัด แป๊บเดียวก็ยุบแล้ว แต่ไม่ใช่ค่ะวันต่อมาก็ยังแดง และมีเพิ่มขึ้นมายาวเป็นทางเรียงกันเลยค่ะ จนตอนนี้ขาลาย เท้าลาย บางทีก็กัดในร่มผ้าด้วยค่ะ ทิ้งรอยด่างดำเต็มไปหมด แย่มากๆ เราก็ตกใจว่าทำไมเราโดนกัดคนเดียว ในบ้านมี4คน เราขาลายคนเดียว จากคนที่ขาเนียนๆผิวสวย ตอนนี้ใส่ขาสั้นไม่ได้เลยค่ะ อายมากๆ ควรทำยังไงให้หมัดมันหมดจากตัวน้องดีคะ แล้วมียาหรือ ทางรักษารอยด่างดำอะไรที่แนะนำบ้างคะ ตอนนี้ขาดความมันใจมากๆ ขอความกรุณาด้วยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่