[CR] รีวิว ร้านชาบูบุฟเฟ่ต์ Shinsoko ย่านสุขุมวิท ราคาสุดคุ้ม เห็นแล้วยังไงก็อดใจไม่ไหว

เหตุเกิดจากความหิวครับ ส่วนตัวชอบไล่ล่าหา ชาบู และก็สายเนื้อ ปิ้งย่างอยู่แล้วครับยิ่งถ้าเป็นพวกแบบมาจัดโปรหั่นแหลก และมีของพรีเมี่ยมนะครับ ผมลงไม่ยั้ง ไม่ได้เป็นคนโลภอะไรนะครับเพื่อนๆ 5555 แค่รู้สึกว่าเราเกิดมากินใช้ชีวิตและก็ดับไป 5555 อย่าดร่าม่านะ แล้วก็ปกติผมจะชอบไป กินแถวนิฮอนมาชิมากแถวๆสุขุมวิท 26 พอดีไปเจอ โปรชาบู 799 แล้วประเด็นคือ เป็นบุฟเฟ่ต์ญี่ปุ่น เสร็จโจรซิครับ 5555 ผมนี่รีบเลย ปรากฎว่า พีค อยู่ตรงข้ามกับ นิฮอนมาชิเลยก็เลยชวนสมาชิกทีมงานขาลุยบุฟเฟ่ต์ไปลองสักหน่อย ก็เลยเอารูปภาพมายั่วเพื่อนๆ กันครับผม

แนะนำครับท่าน ชุด 799 ก็คุ้มแล้วครับ แต่ถ้าใครชอบเนื้อ นี่ก็จัดหนักได้เลยนะครับ ผมขอไปหนักก่อนละกันครับละกัน อิอิ เดี๋ยวไล่ลงที่สั่งไปให้ น่าจะเกือบครบทุกเมนูเลยครับ ฮ่าๆ

แต่เซตนี้จะเลือกได้1เมนูจาก3เมนูจานหลักตามในรูปที่แจ้งเลยนะครับ ดูจากราคาก็เกินครึ่งแล้ว คุ้มยิ่งกว่าคุ้มมมมม

อย่ารอช้าครับ มาเพราะหิว จริงๆ

ฮามาจิกับแซลม่อนดิบเค้าสดมากๆ ที่สำคัญ คือมันบุฟเฟ่ต์ ใครมาสายนี้จะจัดหนักปลาดิบก็ลุยเลย

ซูชิ ปลาดิบ อร่อยมาก มีเชฟ มาเผาให้ถึงโต๊ะเลยจ้า ยิ่งฟินเข้าไปใหญ่

อันนี้ทีเด็ด อีก 1 ครับ โดน ไป 2 ถ้วยใหญ่ๆ สลัดปลาเงิน อันนี้อร่อยมาก ใครสายผักสายเฮลตี้ต้องมากิน หรือใครที่ไม่ชอบกินผัก อยากให้ลองเปิดใจกับเมนูนี้ดู รับรองว่าจะติดใจ คือหวานด้วยน้ำสลัด เเละความกรอบของปลาเงินตัดกับสลัดผัก เข้ากันดีจริงๆครับ 

หมูทอด ก็สุดยอดครับ แต่เกือบกินไม่หมด อิ่มอย่างอื่นก่อน

อันนี้ทีเด็ดจ้า หนังปลาแซลม่อน แง่มๆ

อันนี้แหละครับเมนูสุดโปรดของผมเลย ชาบูเค้าเด็ดจริงๆ กลิ่นน้ำซุปหอมฟิลลิ่งสมุนไพร น้ำจะเป็นน้ำดำ ถ้าใครชอบแนวนี้ ก็ต้องมาลองนะครับ 

ใครที่เป็นทาสของการกินชาบู ไม่อยากให้พลาด โอกาสมาลองทานสักครั้ง คือวัตถุดิบทั้งหมด ก็เป็นจากเมนูหลักของทางร้านทั้งนั้นเลย ราคา นี้ผมว่าคุ้มมากๆ เพื่อนๆคนไหนอยู่แถวๆ สุขุมวิท ถ้ามีโอกาสลองไปทานดูนะครับ รับประกันว่าไม่ทำให้เพื่อนๆผิดหวังแน่นอนครับ 
ชื่อสินค้า:   Shinsoko Sushi
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่