ชวนเพื่อนๆ มาแชร์ประสบการณ์เคยอคติแต่ตอนนี้ตกหลุมรัก

เกริ่นก่อนว่าเราเคยเป็น non kpop มาก่อนและค่อนข้างอคติติ่งเกาหลี ทั้งมองว่าบ้าผู้ชายเอย ไร้สาระเอย มีแต่เด็กๆเท่านั้นแหละที่จะเป็นติ่ง
และคนที่ดึงเราเข้าสู่วงการติ่งก็คือ BLACKPINK (รักแรก)

เริ่มต้นจากประมาณต้นปี 2017 เห็นข่าวว่ามีเด็กไทยไปเดบิวต์เป็นศิลปินที่เกาหลี (ต้าวลิซ่านั่นเอง)ก็เลยเริ่มหาอ่านข่าวอ่านประวัติ
เริ่มสนใจไปฟังเพลง ซึ่งตอนนั้นเฉยๆมากยังไม่โดนใครตกเลย แต่!! พอได้ดูรายการ weekly idol โดนตกเต็มๆจ้าาาา
ส่วนคนที่ตกเราเข้าด้อมได้ก็คือเจ้าเกี๊ยวเจนนี่นั่นเอง ตกหลุมรักรอยยิ้มน้องตอนนั้นมาก แต่พอตามไปสักพักเมนกลายเป็นเจ้าลิซซะงั้น5555
แต่จริงๆก็รักทั้ง4สาวนะคะ เห็นน้องๆที่ก็ยิ้มเป็นบ้าอยู่คนเดียว แล้วด้วยความที่ไม่เคยติ่งเลยบวกกับโปรโมทของค่ายสุดที่รัก
ก็คิดว่ามันเป็นปกติของวงการนี้ เพราะน้องไม่ค่อยมีอะไรให้ดูเลยเริ่มลามไปดูรุ่นพี่ในค่ายแทน5555555555
ตอนนั้นเราไม่คิดว่ารอสาวๆจะนานเลย คือไม่ได้ตั้งใจตามจริงจังนั่นแหละมีให้ดูก็ดูไม่มีก็ไม่ดู แต่เริ่มรู้ตัวเองจริงๆก็ปี 2018ได้
เพราะกดสั่งอัลบั้มไปแบบไม่คิดเลย และเริ่มรู้สึกคิดถึง อยากฟังเพลงใหม่ๆอยากเจอสาวๆตามรายการต่างๆ เริ่มรู้สึกว่าการปล่อยเพลงมันนานเกินไป
เริ่มสาปส่งค่าย555555คอนเสิร์ตแรกก็ไป (แต่ตอนนั้นตั้งใจว่าจะแค่ครั้งนั้นครั้งเดียว) และแน่นอนว่าคอนเสิร์ตที่ 2ก็ไม่พลาดค่ะแถมลงหลุมอีกด้วย
ตอนได้สิทธิ Sound Check แล้วสาวๆมานั่งข้างหน้าเราทีละคนๆ ตอนนั้นน้ำตาคลอเลย ดีใจจนร้องไห้รู้สึกคุ้มค่าบัตรแล้ว
พอถึงจุดนี้ก็ยอมรับแล้วแหละว่าฉันน่ะคือติ่งและฉันคลั่งรัก BLACKPINK 

เมื่อมีวงแรกก็ต้องมีวงที่ 2 (ใครกล่าวฟ๊ะ)
BTS (เจอกันช้าแต่เจอกันแล้ว)
อันนี้ยิ่งกว่าวงแรกเพราะอคติกับแฟนคลับเขาตอนนั้นมากกกกกกกกกกกกก จากดราม่าต่างๆที่เจอ จากคนประสาท-มากมาย
ด้วยความที่เขาด้อมใหญ่ก็เลยสงสัยว่าดังเพราะอะไรเลยไปลองฟังเพลง Fire ตอนนั้นรู้สึกว่าเพลงหนักไปอะ ฟังยากนะเฉยๆไม่อะไร(อคตินั่นแหละ)
จุดเปลี่ยนคือการคัมแบล็กเดือนเดียวกันกับBLACKPINK ปี2019 BTS คัมแบล็กเพลง boy with luv มาเราโดนวีตกตั้งแต่ต้นเอ็มวีเลย(ใจง่ายมาก)
หลังจากนั้นก็นั่นแหละค่ะตามดูตั้งแต่เดบิวต์กันเลยทีเดียว ตามดูงานประกาศรางวัลต่างๆ ตอนบังทันได้รางวัลแล้วร้องไห้ก็ร้องตามเฉย
ตามดูคลิปตลกๆ ตามดูรายการของเกาหลี(ซึ่งน้อยมาก) เพลงFire ก็เพราะขึ้นมาเลย และฉันจะไม่ยอมเป็นเมนคนที่ตกเช้าด้อมหลอกค่ะ5555
เราเมนพี่ชูก้าแต่ไม่รู้ว่าโดนตกตอนไหนรู้ตัวอีกทีก็เมนคนนี้ไปแล้ว รู้สึกว่าเราจะแพ้แร็ปไลน์ตลอดเลย หลังจากโดนตกเกือบๆปีก็สั่งแท่งไฟแล้ว
และคัมล่าสุดก็พรีอัลบั้มแบบไม่รู้ตัว(อีกแล้ว) สิ่งเดียวที่เสียใจคือทำไมเราไม่ตามให้เร็วกว่านี้นะ เสียดายมากที่เคยอคติจนพลาดเรื่องราวดีๆในชีวิตไป

และอย่างที่ทุกคนรู้เกี่ยวกับแฟนๆของ2ด้อมนี้ก็นั่นแหละค่ะ ความปสด.ถาโถมใส่ไม่หยุดหย่อนเลยแต่รักศิลปินไปแล้วถอยไม่ได้แล้ว
แล้วเพื่อนๆเคยอคติกับศิลปินวงไหนแล้วกลายเป็นตกหลุมรักไหมคะ มาแชร์กันหน่อยน้าาาา อมยิ้ม07

[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่