ปืนใหม่ สไลด์ค่อนข้างแข็งเป็นปกติไหมครับ glock19? ใช้ไปนานๆจะลื่นขึ้นไหม?

ปืนใหม่ สไลด์ค่อนข้างแข็งเป็นปกติไหมครับ glock19 แต่จริงๆในยามปกติก็ไม่ได้ลำบากถึงขั้นมีปัญหาในการใช้งาน แค่คิดเผื่อไว้ในสถานการณ์ที่เลวร้ายสุดๆ เช่นเราถูกยิงมา วิ่งมาเอาปืน กำลังบาดเจ็บเรี่ยวแรงอ่อนลงแล้ว จะขึ้นลำยิงสู้ อาจทำได้ยาก ^^
1.อยากรู้ว่าพอใช้ไปนานๆมันจะลื่นขึ้น หรือมันจะแข็งขึ้นกว่าเดิมครับ(กรณีที่เราไม่ค่อยได้ยิง)
2.จะมีวิธีลัดทำให้สไลด์ลื่นๆกว่าเด มขึ้นลำง่ายๆได้ไหม
3.ถ้าสไลด์ลื่นขึ้นลำง่ายมากๆจะทำให้กลไกปืนมีปัญหาไหม เช่น ยิงไปแล้วสไลด์คาบปลอก ?
4.แบบครูฝึกในคลิปนี้คือปืนเก่าสไลด์มันลื่น หรือกำลังแขนของเขาดี ลองทำแล้วไม่ได้
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่