แนะนำวิธีแต่งหน้า+ดูแลผิวทีค่ะ

อ่านหน่อยนะคะ (เราไม่รู้วิธีพิมยังไงให้หน้าอ่านอ่ะค่ะ.....)

สวัสดีค่ะ พอดีเราเป็นคนที่แต่ก่อนไม่ค่อยดูแลตัวเองค่ะ   --เราอยู่ปี2แล้วนะคะ--
คือ แต่ก่อนเราเป็นคนเล่นกีฬาบาสค่ะโดนแดดบ่อยมากๆ  แนะนำวิธีสครับแบบธรรมชาติ ไม่ก็ซื้อก็ได้ค่ะ
-----------------------------------
///ผิวเค้าแห้งนะคะ จะว่าไงดีเหมือนผิวงูเลย แง้ ไม่ขนาดนั้นค่ะ แต่แห้งมากเราพยายามกินน้ำเรื่อยๆอยู่มีวิธีไหมคะ

เราอยากรู้วิธีฟื้นฟูผิวคะ พอดีเราผิวแทนๆหน่อย  แล้วอยากขาวขึ้นมานิดหน่อยก็ยังดี
เราอยากเปลี่ยนตัวเอง เราแต่งหน้าไม่เป็นด้วยนะคะ ไม่เคยซื้อพวกอะไรเกี่ยวกับแต่งหน้าเลยนอกจากลิป
ทาแค่ปากแล้วก็จบเลยค่ะกับแป้งฝุ่นนิดหน่อย แล้วไปเรียน 
**ขนคิ้วเราน้อยมาก บางมากเลย เคยถือพานตอนปี1 แล้วพี่เขากันให้คือเป็นหมาชิบะเลยค่ะ เราเป็นคนตาชั้นเดียวคือทาตาแล้วลืมคือหายเลยค่ะ
(แต่งหน้าไม่เป็นเลือกลองพื้นอะไรไม่เป็นเลย คิ้วก็ไม่เคยกันไม่เคยเขียนเลย)

คือที่อยากเปลี่ยนหลักๆเลยคือชอบผช.คนนึงค่ะ เลยอยากเปลี่ยนตัวเองให้ดูดีขึ้น ถึงดูทรงแล้วจะนกก็เถอะค่ะ แต่อย่างน้อยดูดีขึ้นเผื่อก็ยังดีค่ะ

**ช่วยเค้าหน่อยนะคะ แนะนำที เรามีปัญหาคือไปดูพวกบิวตี้บล็อกเกอร์มาที่สอนแต่งหน้าคือแบบ เราไม่โปรอ่ะค่ะเรามือใหม่มากแต่งตามไม่ได้**

(อย่าสงสัยเค้านะคะว่าทำไมไม่ให้เพื่อนสอนแต่ง เราไม่มีเพื่อนผญ.เลยค่ะไม่มีจริงๆ มีแต่เพื่อนผช.ล้วนๆเลย เลยไม่มีพื้นฐานอะไรเลย)

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่