อยากทราบเรื่องการซื้อรถในต่างประเทศครับ

สมมติว่าผมซื้อรถมอเตอร์ไซค์ จากเบลเยียม และจะใช้รถนั้นภายในยุโรป อยากรู้ว่านอกเหนือจากประกันที่เราต้องจ่าย พ.ร.บ.ของที่นู่นมีรึป่าว และชื่ออะไรรายละเอียดอย่างไรต้องจ่ายปีละเท่าไหร่ และคนไทยสามารถซื้อรถในต่างประเทศได้เลยมั้ย ต้องมีอะไรเป็นพิเศษเลยรึป่าว และกรณีจะเป็นอย่างไรหากเป็นรถยนต์ *ผมถือสัญชาติไทย สัญชาติเดียว*
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่