เคยมีปัญหากับขนส่งแบบไหนบ้างครับ?

คือผมเป็นคนนึงที่สอบปฎิบัติไม่ผ่านอยู่1ท่าแล้วจำเป็นต้องมาเรียนที่ต่างจังหวัดแล้วพอไปสอบถามขนส่งบอกว่าต้องเดินเอกสารใหม่สอบข้อเขียนใหม่อบรมใหม่หมดผมแบบว่าสตั้นไปเลยกะแค่ส่งเอกสารข้ามจังหวัดอะไรจะยากปานนั้นหรือมันไม่มีอยู่ในระบบคอมพิวเตอร์ของขนส่งเลยหรอ!แล้วถ้าเกิดเอกสารที่ผมทำก่อนหน้าชำรุดหรือสูญหายผมก็ต้องดำเนินการใหม่ทั้งหมดเลยล่ะสิหรือว่ามีปัญหาตรงคนเซ็นรับรองเอกสารจำเป็นต้องคนเดียวกันกับที่ยื่นของจังหวัดเดิมหรอครับถ้าเป็นแบบนั้นผมบอกเลยว่าการบริหารงานห่วยมากถ้าบุคลากรของขนส่งมีคุณภาพในการทำงานต่างๆอยู่ในระดับเดียวกันก็ไม่เห็นต้องเป็นกังวลอะไรแท้ๆ(ใครจะเซ็นก็ได้)แต่ว่าต้องได้รับการรับรองว่าผ่านตรงนั้นตรงนี้อย่างถูกต้องแล้วจากขนส่งจังหวัดเดิมแต่แบบนี้ไม่ไหวครับถ้าต้องเดินเรื่องอบรมทำเอกสารใหม่หมดคือเสียเวลามากๆการขาดเรียนในมหาลัยนั้นสำคัญมาก(3ครั้งติดf)แล้วแบบนี้จะเอาเวลาที่ไหนไปทำเปิดเสาร์หรืออาทิตย์ว่าไปอย่าง
ปล.มีความเห็นหรือปัญหายังไงมาแชร์กันครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่