รบกวนหน่อยครับ MacOS Airdrop ไม่แสดงผล ให้ support รีโมทมาดูแก้แล้วก็ไม่ได้ ของใหม่แท้ ๆ

กระทู้คำถาม
ใช้ Mac Catalina v.10.15.6 (สเปคตามรูปครับ)
รบกวนผู้ที่มีประสบการณ์แนะนำหน่อยครับ ใช้มาซักเกือบ 2 อาทิตย์ ตอนนั่นติดตั้งไปหลายอย่างแล้ว แต่ไม่ได้ดู Airdrop
มาดูทีหลัง เพิ่งมารู้ว่าใช้ไม่ได้ หาข้อมูลในเวบ ก็ไม่มีวิธีที่จะแก้ได้เลย ลองทำหมดแล้ว
แต่พอลองเข้า safemode ใช้ได้ ก็เลยให้เจ้าหน้าที่ support จากสิงคโปร์เข้ามาดู
เจ้าหน้าที่ผลัดกันเข้ามาดู 3 คน แนะนำให้ลองแก้หลายวิธีก็แก้ไม่ได้
สุดท้ายก็แนะนำให้ล้างใหม่ติดตั้งใหม่หมด ก็ยังแก้ไม่ได้
ข้าน้อยจนปัญญาแล้วครับ รบกวนแนะนำด้วยครับ ขอบคุณมากครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview