ซ่อมแอร์รถ BMW 520d (f10) ปี 2013 แผงคอนเดนเซอร์มันแพงขนาดนี้เลยหรือ?

เมื่อวานผมเอารถ BMW f10 เข้าร้านแอร์  Cooper Auto Service ถนนศรีนครินทร์ เพื่อไปตรวจเช็คแอร์ไม่เย็น
ช่างเบียร์ (เข้าใจว่าเป็นเจ้าของ) แจ้งว่า แผงคอนเซอร์รั่ว ควรทำการเปลี่ยน ราคาน่าจะอยู่ประมาณ 1-1.2 หมื่นบาท
ด้วยความรีบ เพราะรถต้องใช้ ก็เลยตัดสินใจเปลี่ยนโดยไม่ทันเช็คราคาร้านอื่น

ผมต้องรออะหลั่ยมาส่ง 3 ชม. (ตอนแรกบอกใช้ยี่ห้อ YokoAir บอกว่าข้อดีอย่างนุ้น อย่างนี้)
พอร้านมาส่งดันหยิบมาผิดรุ่น  ก็เลยไปซื้อร้านอะหลั่ยละแวกใกล้เคียง (ไม่มียี่ห้อ บอกแค่ว่า OEM)

รอจากบ่ายสาม ถึงหกโมงเย็น กว่าจะประกอบเสร็จเกือบทุ่ม
ค่าใช้จ่ายที่เสียไป (ค่า...) ก็ตามบิลด้านล่าง

ซึ่งพอมาเช็คราคาตามเน็ทปรากฎว่า ราคาอยู่ประมาณ 3000 - 3500 บาท
ซึ่งถามในเพจบางเพจเห็นว่าเปลี่ยนกันประมาณ 4000 บาท
คิดค่าแผงคอนเดนเซอร์แพงแล้ว ยังมีค่าบริการ และ ค่าแวกซ์น้ำยาซ้ำเติมไปอีก

ผมเลยอยากมาสอบถามว่า ราคานี้ขูดเลือดขูดเนื้อเกินไปหรือปล่าวครับ

ผมเองพลาดไป ก็แค่อยากมาเตือนว่า หากจะซ่อมแอร์ BMW f10 
ควรจะสอบราคาหลายๆ แห่งก่อน อย่ามัวแต่เชื่อรีวิว ตามเพจต่างๆ
ลองพิจารณาก่อนใช้บริการซ่อมแอร์รถบีเอ็มของท่านละกันนะครับ

แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 12
ความคิดเห็นนี้ถูกลบเนื่องจาก
กระทู้นี้ถูกลบโดยระบบอัตโนมัติทั้งนี้เพื่อเป็นการรักษาบรรยากาศการสนทนา ของเพื่อนสมาชิกโดยรวมค่ะ

ความคิดเห็นนี้ได้ถูก Pantip.com ลบออกไปจากระบบแล้ว หากเนื้อหาที่ถูกลบยังคงถูกนำไปแสดงใน application หรือเว็บไซต์ใดๆ
ทาง Pantip.com ไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆด้วย การดำเนินการทางกฎหมายกรุณาติดต่อผู้พัฒนา application หรือเว็บไซต์นั้นๆโดยตรงค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่