ขอคำแนะนำการยื่นภาษีออนไลน์ช่อง 40(8) หน่อยครับต้องยื่นอัพโหลดอะไรบ้าง

ปกติยื่นช่อง 40(2) เป็นหลักครับแต่ปีที่ผ่านมายอดเยอะเลยต้องยื่นละเอียดมากครับ ปกติจะยื่นผ่านออนไลน์เลยไม่ได้ปรึกษา
จนท สรรพากรเวลายื่นครับ  สมมุติมียอดรับรวมหลายๆงาน 8 แสนต่อปี เรามีวิธียื่นรายได้-รายจ่ายตามจริงยังไงบ้างครับ สมมุติ
เราเป็นหัวหน้างานเราเซ็นรับยอดงานนึงเอง 1 แสน แต่ต้องจ่ายลูกน้อง 20 คน ทั้งหมด 8 หมืนบาทครับ รายได้จริงเราได้แค่
 2 หมื่นเอง เราต้องใช้เอกสารใดบ้างนอกจากหัก ณ ที่จ่ายครับ ผมเป็นบุคคลธรรมดา
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่