ทำไมถึงงอมแงมได้ขนาดนี้ It's Okay to not be Okay

สำหรับใครที่เป็นคอซีรีย์เกาหลี ยังไงๆก็น่าจะรู้จักเรื่องนี้แหละ ซึ่ง ณ ตอนนี้ ออกอากาศไปแล้ว 12 ตอน ยังไม่จบนะ เพราะมี 16 ตอน 
.
ใครดูแล้วรู้สึกยังไงกันบ้าง ผมนี่ติดงอมแงมมากๆเลย 
.
อย่างแรกที่ชอบ นางเอก ซอ เย จี !!! 

แม่คุณเอ้ยยย สวยเกินมนุษย์มนามากๆ อีกทั้ง การแต่งตัวของนางนี่คือ จัดเต็มสุดๆไปเลย แต่งยังไงให้ดูรวย ต้องนางเลย55555
.
อีกอย่างที่พิเศษมากๆสำหรับเรื่องนี้ ส่วนตัวมองว่า คือในแต่ละตัว ผกก.เค้าจะพยายามหยอดนิทานมาให้เราทุกตอน ซึ่งไอจุดนี้เนี่ย มันเข้ากับตัวหนังมากๆ ถึงแม้อีพีหลังๆจะไม่ค่อยเน้นสักเท่าไหร่ แต่ทุกครั้งที่เค้าเล่านิทานให้เราฟังเนี่ย มันชวนฟังมากๆเลยครับ
.
เคมีของนักแสดงไม่พูดถึงไม่ได้เลยย เพราะแสดงได้เข้ากันมว๊ากกก คือซีรีย์อะ หนึ่งในจุดวัดว่าอินหรือไม่อินมันเคมีของนักแสดงนี่แหละ ว่าเค้าจะถ่ายทอดออกมาได้ดีมากน้อยขนาดไหน ซึ่งเรื่องนี้ก็ถือว่าทำออกมาได้ดีเลย 
.
ทิ้งท้ายกันสักหน่อย เพื่อนๆ ชอบฉากไหนมากที่สุดใน 12 ตอนนี้ ส่วนตัวนะ ผมชอบตอนที่พี่พระเอกระเบิดที่โรงพยาบาลอะ คือเข้าใจทั้งพี่ทั้งพระเอกเลย แต่โคตรสงสารพระเอก คนบ้าอะไร ร้องไห้ได้อร่อยมาก 
.
ติดตามกันได้ที่ : https://1th.me/4uSWa3
ปล. เพิ่งทำช่องยูทูปเลยย เป็นกำลังใจให้ผมด้วยนะครับ เอ้อ แล้วใครมาจากพันทิป รบกวนคอมเม้นท์มาหน่อยนะ 
.
ขอบคุณครับ , ทาสหนัง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่