เนยเทียม(มาการีน)ตีบัตเตอร์แต่งหน้าเค้กได้ไหม?

สวัสดีค่ะ อยากทราบค่ะว่าเนยเทียม (มาการีน)ยี่ห้อ samson นำมาตีเป็นบัตเตอครีมชอกโกแลต แต่หน้าเค้กขนาด3ปอนได้ไหมค่ะ แบบ เนยเทียมไม่ผสมเนยขาวค่ะ อยากทราบว่ามีสูตรยังไงบ้างค่ะ หาในอินเตอเนต ไม่มีเลยค่ะ มีแต่เนยขาว ไม่ก็เนยแท้ อยากทราบจริงๆค่ะ เรื่องไม่ดีต่อสุขภาพอันนี้ทราบค่ะ แต่อยากลองหัดแต่งหน้าเค้กชอกโกแลต หรือโก้โก้ค่ะ และเนื้อเค้กที่แต่งควรเป็นแบบ ชิฟฟ่อน ฟัจ หรือสปันค่ะ ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้านะค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่