ขอรีวิว ประสบการณ์ แอร์เคลื่อนที่ Vs พัดลมไอเย็นหน่อยครับ

ก่อนอื่น ขอบพระคุณทุกท่านที่แนะนำช่วยผมครั้วนันะครับ

คือตอนนี้ผมรุ้สึกว่าร้อน ก็อยากซื้อเครื่องทำความเย็นสัก1เครื่อง เอาดีๆไปเลย แต่งบไม่เกิน5-6พัน ได้ตัว3-4พันก็ดีครับ
แต่! ติดตรงที่ว่า แอร์เคลื่อนที่ กับพัมลมไอเย็น จะเลือกตัวไหนดี
ห้อวผมเป็นห้องปิด อากาศไม่ถ่ายเท

แต่เห็นเขาบอก แอร์เคบื่อนที่กินไฟมาก
ส่วนพัมลมไอเย็น ถ้าห้องปิด จะเหนียวตัว ขึ้นรา

เลยอยากสอบถามครับว่า
ตามประสบการณ์คนใช้จริง
มันขนาดไหน ที่ส่าเหนียวตัว ขึ้นรา

ในห้อวผม มี ไม้ มีแลปท้อป โทรศัพท์ตามปกติครับ อยากรัว่ามันส่งผลกระทบมากไหม

แล้วถ้าเป็นแอร์เคลื่อนที่ ค่าไฟจะกินมากกว่าแค่ไหนครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview